โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [7]ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ VS ลิเวอร์พูล[11]
21:00 [14]วัตฟอร์ด VS อาร์เซน่อล[13]
21:00 [4]เชลซี VS เบิร์นลี่ย์[8]
21:00 [15]เลสเตอร์ ซิตี้ VS สวอนซี ซิตี้[12]
21:00 [6]เอฟเวอร์ตัน VS สโต๊ค ซิตี้[17]
21:00 [16]เซาแธมป์ตัน VS ซันเดอร์แลนด์[18]
21:00 [19]คริสตัล พาเลซ VS บอร์นมัธ[20]
23:30 [3]ฮัลล์ ซิตี้ VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[2]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [2]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ VS ไมนซ์[6]
20:30 [12]เอาก์สบวร์ก VS โวล์ฟสบวร์ก[8]
20:30 [16]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต VS ชาลเก้ 04 [5]
20:30 [10]ฮัมบูร์ก VS อิงโกลสตัดท์[11]
20:30 [9]โคโลญจน์ VS ดาร์มสตัดท์[14]
23:30 [4]มึนเช่นกลัดบัค VS เลเวอร์คูเซ่น[3]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [4]ลาซิโอ้ VS ยูเวนตุส[6]
01:45 [11]นาโปลี VS เอซี มิลาน[5]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23:15 [15]เออิบาร์ VS บาเลนเซีย[18]
23:15 [12]โอซาซูน่า VS เรอัล โซเซียดาด[19]
01:15 [2]เรอัล มาดริด VS เซลต้า บีโก้[16]
03:15 [7]เลกาเนส VS แอตเลติโก้ มาดริด[9]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [18]ดิฌง VS โอลิมปิก ลียง[1]
01:00 [20]น็องซี่ VS แก็งก็อง[5]
01:00 [13]มงต์เปลลิเย่ร์ VS แรนส์[9]
01:00 [3]นีซ VS ลีลล์[10]
01:00 [12]ก็อง VS บาสเตีย[7]
01:00 [15]เม็ตซ์ VS อองเช่ร์[17]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [9]บาร์นสลี่ย์ VS ร็อตเธอร์แฮม[22]
21:00 [14]เบอร์มิงแฮม VS นอริช ซิตี้[4]
21:00 [24]แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส VS ฟูแล่ม[5]
21:00 [8]เบรนท์ฟอร์ด VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[20]
21:00 [10]บริสตอล ซิตี้ VS แอสตัน วิลล่า[12]
21:00 [15]คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ VS เร้ดดิ้ง[21]
21:00 [1]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS วูล์ฟแฮมป์ตัน[3]
21:00 [13]อิปสวิช ทาวน์ VS เปรสตัน[23]
21:00 [11]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[19]
21:00 [17]วีแกน แอธเลติก VS ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส[6]
23:30 [7]นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด VS ไบรท์ตัน[2]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [12]วิลเล่ม ทเว VS โรด้า เจซี[14]
00:45 [1]เฟเยนูร์ด VS เอ็กเซลซิเออร์[5]
00:45 [13]ฮีเรนวีน VS ซโวลเล่[17]
01:45 [11]เอฟซี ทเวนเต้ VS สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[6]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [14]ทอนเดล่า VS เบเลเนนส์[15]
00:15 [17]เอสโตริล VS บราก้า[7]
02:30 [16]นาซิอองนาล VS เบนฟิก้า[4]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [6]สตรอมก็อดเซ็ท VS โมลด์[7]
22:59 [4]เฮาเกซุนด์ VS เอสเค บรานน์[3]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [13]เยอร์การ์เด้น VS เกเฟล[15]
21:00 [9]คัลมาร์ VS นอร์โคปิ้ง[2]
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [7]ลูกาโน่ VS ลัวซานนี สปอร์ท[5]
01:00 [10]เอฟซี ซิยง VS วาดุซ[4]
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:30 [9]เบรย์ วันเดอเรอร์ส VS เดอร์รี่ ซิตี้[2]
01:45 [5]สลิโก โรเวอร์ส VS กัลเวย์ ยูไนเต็ด[7]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00 [2]เซลติก VS อเบอร์ดีน[4]
21:00 [11]แฮมิลตัน VS รอสส์ เคาน์ตี้[3]
21:00 [12]อินเวอร์เนสส์ VS เซนต์ จอห์นสโตน[7]
21:00 [9]มาเธอร์เวลล์ VS ดันดี[6]
21:00 [8]แพททริค ทริสเทล VS ฮาร์ทส์[5]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [10]อินเตอร์ ตูร์คู VS อิลเวส[7]
20:00 [11]HIFK VS ไซนาโจเอน[6]
20:00 [4]โรวาเนียมี่ VS ลาห์ติ[9]
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
23:30 [17]คาซิมปาซ่า VS อดาน่าสปอร์[12]
01:45 [16]กาเซียนเทปสปอร์ VS แทร็บซอนสปอร์[2]
01:45 [4]อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์ VS กาลาตาซาราย[7]
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [14]โลเคอเรน VS เปรูเวลซ์[13]
01:00 [11]แซงต์ ทรุยด็อง VS คอร์ไทรจ์[10]
01:00 [16]เวสเตอร์โล VS เมเชเลน[9]
01:30 [6]ออสเทนเด้ VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[15]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [1]สตวร์มกราซ VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[2]
23:30 [7]โวล์ฟสเบอร์เกอร์ VS แอดมิร่า[6]
23:30 [8]แมตเตอร์สเบิร์ก VS ซังค์ พอลเท่น[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
00:00 [4]เบรย์ดาบลิค VS เซนจาร์นาน[3]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [9]กรอยเธอร์ เฟือร์ธ VS เอา[6]
18:00 [12]คาร์ลสรูห์ VS 1860 มิวนิค[8]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [18]เรด สตาร์ 93 VS เลอ อาฟร์[8]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00 [5]เรอุส เดปอร์ติว VS ซีดี มิแรนเดส[12]
00:00 [21]เรอัล โอเบียโด VS อัลเมเรีย[13]
00:00 [8]คิโรน่า VS เอลเช่[2]
02:00 [10]ลูโก้ VS เรอัล ซาราโกซ่า[1]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
01:30 [14]อเวลลิโน่ VS เบรสชา[11]
01:30 [6]บารี่ VS ชิตตาเดลล่า[C1A-1]
01:30 [C1C-1]เบเนเวนโต้ VS สปอล[C1B-1]
01:30 [D1-19]โฟรซิโนเน่ VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[9]
01:30 [D1-20]เวโรน่า VS ลาติน่า[16]
01:30 [17]โปร เวอร์เซลลี่ VS อัสโคลี่[15]
01:30 [12]แตร์นาน่า VS ปิซ่า[C1B-2]
01:30 [13]วิเชนซ่า VS คาร์ปิ[D1-18]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [8]ปอนเต เปรตา VS โครินเธียนส์[3]
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [12]กิมนาเซีย VS เบเลซ ซาร์สฟิลด์[27]
02:00 [7]โรซาริโอ้ เซ็นทรัล VS เดเฟนซา จัสติเชีย[21]
04:00 [4]ราซิ่ง คลับ VS ทัลเลเรส[D2-1]
05:00 [3]แอดเลติโก้ ทูคูแมน VS แอดเตริโค ราแฟล่า[29]
06:00 [2]ซาน ลอเรนโซ่ VS ซานมาร์ติน ซานฮวน[17]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [9]ฟิลลาเดเฟีย VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[7]
06:00 [15]ดีซี ยูไนเต็ด VS ชิคาโก ไฟร์[19]
06:30 [2]โตรอนโต้ เอฟซี VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[10]
06:30 [20]โคลัมบัส ครูว์ VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[11]
08:00 [18]ฮุสตัน ไดนาโม VS เอฟซี ดัลลัส[1]
09.30 [6]แอลเอ กาแลกซี่ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[14]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [7]กัวเรตาโร่ VS เนกาซ่า[15]
07:00 [8]อัตลาส VS ครูซ อาซูล[11]
07:00 [3]ติเกรส์ UANL VS เวราครูซ[14]
07:00 [2]ปาชูก้า VS มอนเทอร์เรย์[9]
09:00 [4]คลับ อเมริกา VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[10]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [6]สงขลา ยูไนเต็ด VS ปตท. ระยอง[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30 [A10]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS เลย ซิตี้[A7]
18.00 [A4]แพร่ ยูไนเต็ด VS น่าน เอฟซี[A9]
18.00 [A3]พะเยา เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A8]
16.00 [B13]มุกดาหาร ลำโขง VS ขอนแก่น เอฟซี[B4]
16.00 [B6]มหาสารคาม เอฟซี VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B3]
18.00 [B2]อุบลราชธานี เอฟซี VS หนองคาย เอฟที[B8]
18.00 [B10]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B7]
16.00 [C1]อยุธยา วอริเออร์ VS อยุธยา ยูไนเต็ด[C4]
16.00 [C8]พีทียู ปทุมธานี VS สิงห์บุรี บางระจัน[C2]
16.00 [D6]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[D2]
18.00 [D3]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D8]
16.00 [E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศ VS ปลวกแดง ระยอง[E5]
17.00 [E1]ตราด เอฟซี VS พัทยา ซิตี้[E8]
17.00 [E6]สระแก้ว เอฟซี VS จันทบุรี เอฟซี[E7]
16.00 [F2]สีหมอก เอฟซี VS บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์[F6]
17.00 [F7]ชุมพร เอฟซี VS กรุงธนบุรี เอฟซี[F3]
17.30 [F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ด VS ม.ราชพฤกษ์[F4]
16.00 [G4]ทหารบก เอฟซี VS ม.รังสิต[G9]
17.00 [G1]จามจุรี ยูไนเต็ด VS โดม เอฟซี[G10]
16.30 [H2]นรา ยูไนเต็ด VS นครศรี เฮอริเทจ[H12]
18.00 [H3]ระนอง ยูไนเต็ด VS ตรัง เอฟซี[H5]
18.00 [H1]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[H9]