โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ คอมมิวนิตี้ ชิลด์ (England FA Community Shield)
22:00 [1]เลสเตอร์ ซิตี้(N) VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[5]
โปรแกรมฟุตบอล โอลิมปิกชาย (Men Olympic Football Tournament 2016)
22:59 ฟิจิ(U23)(N) VS เม็กซิโก(U23)
01:00 ฮอนดูรัส(U23)(N) VS โปรตุเกส(U23)
02:00 เยอรมนี(U23)(N) VS เกาหลีใต้(U23)
04:00 อาร์เจนติน่า(U23)(N) VS แอลจีเรีย(U23)
05:00 เดนมาร์ก(U23)(N) VS แอฟริกาใต้(U23)
05:00 สวีเดน(U23)(N) VS ไนจีเรีย(U23)
08:00 บราซิล(U23) VS อิรัก(U23)
08:00 ญี่ปุ่น(U23)(N) VS โคลัมเบีย(U23)
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:00 [12]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[13]
22:30 [6]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ VS แอสตัน วิลล่า[PR-20]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17:30 [7]โกรนิงเก้น VS เฟเยนูร์ด[3]
19:30 [D2-1]สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม VS อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม[2]
19:30 [4]AZ อัลค์มาร์ VS ฮีเรนวีน[12]
21:45 [14]โรด้า เจซี VS เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่[6]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [14]สตาเบ็ค VS เฮาเกซุนด์[6]
22:59 [16]สตาร์ต คริสเตียนเซ่น VS ออด เกรนแลนด์[2]
22:59 [5]ชาร์ปบอร์ก 08 VS วาเลเรนก้า[13]
22:59 [3]เอสเค บรานน์ VS สตรอมก็อดเซ็ท[4]
01:00 [8]ซองน์ดาล VS ไวกิ้ง เอฟเค[7]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
18:00 [1]มัลโม่ VS AIK โซลน่า[3]
20:30 [2]นอร์โคปิ้ง VS โอเรโบร[5]
20:30 [13]ฮัมมาร์บี้ VS คัลมาร์[9]
20:30 [6]เอล์ฟส์บอร์ก VS ฮัคเค่น[7]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
18:00 [10]นอร์ดเจลแลนด์ VS อัลบอร์ก[7]
21:00 [12]ซอนเดอร์ไจสกี VS เอฟซี โคเปนเฮเก้น[1]
22:59 [2]มิดทิลแลนด์ VS บรอนด์บี้[3]
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18:45 [5]ลูกาโน่ VS วาดุซ[9]
18:45 [2]ลูเซิร์น VS บาเซิ่ล[1]
21:00 [10]เซนต์ กัลเลน VS กราสฮ็อปเปอร์[3]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15 [4]เซนต์ จอห์นสโตน VS อเบอร์ดีน[2]
20:15 [3]ฮาร์ทส์ VS เซลติก[1]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
22:30 [2]เฮลซิงกิ VS ลาห์ติ[9]
22:30 [1]มาเรียฮามน์ VS HIFK[11]
22:30 [4]โรวาเนียมี่ VS VPS วาซ่า[3]
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30 [14]โลเคอเรน VS เวสเตอร์โล[8]
22:59 [3]อันเดอร์เลชท์ VS คอร์ไทรจ์[9]
01:00 [10]KAA เก้นท์ VS ราซิ่ง เกงค์[4]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [1]ออสเตรียเวียนนา VS ราปิด เวียนนา[3]
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
20:30 [2]ซาเกลบี้ ลูบิน VS โปกอน[15]
22:59 [7]ลีเกีย วอร์ซอว์ VS ปิแอส กลิวิส[9]
โปรแกรมฟุตบอล รัสเซีย พรีเมียร์ลีก (Russian Premier League)
20:00 [12]กาโซวิค โอเรนเบิร์ก VS ซีเอสเคเอ มอสโก[10]
20:30 [8]อัมคาร์ เพิร์ม VS อันจิ มาคัชคาล่า[11]
22:59 [7]โลโคโมทีฟ มอสโก VS ทอมสค์[15]
01:30 [5]เอฟเค รอสตอฟ VS อูราล[3]
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30 [8]มีแตน มีดิแอช VS เอฟซี วิโตรุล[9]
01:00 [14]โปลี ทิมิโซอาร่า VS แพนดูรี่[4]
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [8]อินเตอร์ ซาเปรซิค VS ริเยก้า[1]
02:00 [3]ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต VS อิสทรา 1961 พูลา[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59 [8]ไวกิงเกอร์ โอลาฟส์วิค VS เวสต์มานเนียยาร์[10]
02:15 [11]ฟีลเคียร์ VS วาลูร์ เรย์ยาวิค[6]
02:15 [3]ฟจอลเนอร์ VS อัคราเนส[5]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ซูเปอร์คัพ
02:45 [5]เบนฟิก้า(N) VS บราก้า[4]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30 [9]กรอยเธอร์ เฟือร์ธ VS 1860 มิวนิค[15]
20:30 [12]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์ VS คาร์ลสรูห์[7]
20:30 [8]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ VS วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์[D3-3]
20:30 [11]ไฮน์เดนเฮลม์ VS แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา[D3-2]
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:00 [PR-7]เวสต์แฮมยูไนเต็ด VS ยูเวนตุส[D1-1]
20:00 [D1-13]แวร์เดอร์ เบรเมน VS เชลซี[PR-10]
21:00 [PR-6]เซาแธมป์ตัน(N) VS แอธเลติก บิลเบา[D1-5]
22:00 [D1-5]ฟิออเรนติน่า VS ชาลเก้ 04[D1-5]
00:00 [PR-2]อาร์เซน่อล (N) VS แมนฯ ซิตี้[PR-4]
02:00 [D1-2]นาโปลี VS โมนาโก[D1-3]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [15]นครราชสีมา เอฟซี VS ราชนาวี เอฟซี[14]
18:00 [5]ราชบุรี มิตรผล VS ศรีสะเกษ เอฟซี[11]
19:00 [16]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[4]
19:00 [1]เมืองทอง ยูไนเต็ด VS เชียงราย ยูไนเต็ด[6]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [2]ไทยฮอนด้า เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[6]
18:00 [10]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS สงขลา ยูไนเต็ด[5]
18:00 [15]ระยอง เอฟซี VS กระบี่ เอฟซี[9]
18:00 [14]สมุทรสงคราม เอฟซี VS อุบล ยูเอ็มที[1]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.00 [B9]สกลนคร เอฟซี VS มหาสารคาม เอฟซี[B6]
16.00 [B14]นครพนม เอฟซี VS อุบลราชธานี เอฟซี[B2]
18.00 [B12]สุรินทร์ ซิตี้ VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B3]
17.00 [C11]อุทัยธานี เอฟซี VS อยุธยา ยูไนเต็ด[C4]
16.00 [D8]สินธนา กบินทร์บุรี VS ลูกอีสาน เอฟซี[D5]
16.00 [E10]กบินทร์บุรี VS นครนายก เอฟซี[E6]
17.00 [E11]สระแก้ว เอฟซี VS ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด[E2]
18.00 [E9]จันทบุรี เอฟซี VS ฉะเชิงเทรา เอฟซี[E3]
18.30 [E7]สมุทรปราการ เอฟซี VS ทีเอ เบญจมราชูทิศ[E12]
16.00 [G3]เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS จามจุรี ยูไนเต็ด[G1]
17.00 [G9]บีซีซี เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี[G11]
17.00 [G6]เกร็กคูทัพฟ้า ปทุมธานี VS ม.รังสิต[G8]
16.30 [H12]นครศรี เฮอริเทจ VS พัทลุง เอฟซี[H10]
19.00 [H8]ภูเก็ต เอฟซี VS ตรัง เอฟซี[H5]