โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 23 เมษายน พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 23 เมษายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 23 เมษายน พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบ4ทีมสุดท้าย (English fa Cup 2016-2017)
21:00 [7]อาร์เซน่อล(N) VS แมนฯ ซิตี้[4]  
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
20:15 [15]เบิร์นลี่ย์ VS แมนฯ ยูไนเต็ด[5]  
22:30 [3]ลิเวอร์พูล VS คริสตัล พาเลซ[16]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [9]ไฟร์บวร์ก VS เลเวอร์คูเซ่น[12]  
22:30 [11]ชาลเก้ 04 VS RB ลีบซิก[2]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
17:30 [14]ซัสเซาโล่ VS นาโปลี[3]  
20:00 [6]เอซี มิลาน VS เอ็มโปลี[17]  
20:00 [5]ลาซิโอ้ VS ปาแลร์โม่[19]  
20:00 [12]คิเอโว่ VS โตริโน่[9]  
20:00 [10]ซามพ์โดเรีย VS โครโตเน่[18]  
20:00 [11]อูดิเนเซ่ VS กาญารี่[13]  
01:45 [1]ยูเวนตุส VS เจนัว[16]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
17:00 [7]เรอัล โซเซียดาด VS ลา คอรุนญ่า[16]  
21:15 [10]เซลต้า บีโก้ VS เรอัล เบติส[15]  
23:30 [13]ลาส พัลมาส VS อลาเบส[11]  
01:45 [1]เรอัล มาดริด VS บาร์เซโลน่า[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
20:00 [11]ตูลูส VS นีซ[3]  
22:00 [7]แซงต์ เอเตียน VS แรนส์[9]  
02:15 [4]โอลิมปิก ลียง VS โมนาโก[1]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:00 [12]แอสตัน วิลล่า VS เบอร์มิงแฮม[20]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17:30 [4]อูเทร็คท์ VS โรด้า เจซี[15]  
19:30 [16]สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม VS เดน ฮาก[12]  
19:30 [5]วิเทสส์ VS เฟเยนูร์ด[1]  
21:45 [3]พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น VS อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม[2]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [14]ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า VS บราก้า[5]  
00:00 [4]วิตอเรีย กิมาไรส์ VS เบาวิสต้า[9]  
02:15 [2]ปอร์โต้ VS เฟยเรนเซ่[11]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [1]โรเซนบอร์ก VS อาเลซุนด์[12]  
22:59 [15]วาเลเรนก้า VS ซองน์ดาล[11]  
22:59 [16]ไวกิ้ง เอฟเค VS ออด เกรนแลนด์[9]  
22:59 [4]ชาร์ปบอร์ก 08 VS คริสเตียนซุนด์[14]  
22:59 [6]ทรอมโซ่ VS สตาเบ็ค[3]  
01:00 [13]ลีลล์สตรอม VS เอสเค บรานน์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [6]ฮัคเค่น VS นอร์โคปิ้ง[14]  
20:00 [9]ฮัมมาร์บี้ VS ซันด์สวาลล์[12]  
22:30 [13]ออสเตอร์ซุนด์ VS โกเตนเบิร์ก[5]  
22:30 [15]AFC ยูไนเต็ด VS ฮาล์มสตัด[11]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
18:00 [7]แรนเดอร์ส VS โอเดนเซ่[11]  
21:00 [6]นอร์ดเจลแลนด์ VS บรอนด์บี้[2]  
22:59 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS มิดทิลแลนด์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18:45 [6]เซนต์ กัลเลน VS เอฟซี ธูน[9]  
18:45 [2]ยัง บอยส์ VS ลูกาโน่[5]  
21:00 [3]เอฟซี ซิยง VS ลัวซานนี สปอร์ท[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00 [11]จีวาสคีล่า VS เอชเจเค เฮลซิงกิ[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
17:30 [14]อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์ VS บูร์ซาสปอร์[10]  
22:59 [4]กาลาตาซาราย VS เฟเนร์บาห์เช่[3]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [1]อันเดอร์เลชท์ VS คลับบรูซ[2]  
01:00 [8]ราซิ่ง เกงค์ VS เปรูเวลซ์[15]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [6]ราปิด เวียนนา VS ออสเตรียเวียนนา[3]  
โปรแกรมฟุตบอล สกอตแลนด์ เอฟเอคัพ (Scotland fa Cup)
18:00 [1]เซลติก(N) VS กลาสโกว์ เรนเจอร์ส[3]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30 [4]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ VS โบคุ่ม[9]  
18:30 [10]แซนด์เฮาเซ่น VS คาร์ลสรูห์[18]  
18:30 [15]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ VS เนิร์นแบร์ก[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
17:00 [12]นูมานเซีย VS เตเนริเฟ่[3]  
21:00 [22]ซีดี มิรานเดส VS เรอัล ซาราโกซ่า[11]  
21:00 [21]มายอร์ก้า VS คอร์โดบ้า[17]  
22:59 [14]เรอุส เดปอร์ติว VS อัลคอลค่อน[20]  
22:59 [19]อัลเมเรีย VS เซบีย่า แอตเลติโก้[9]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
01:15 [3]เอสตูเดียนเตส VS ซีเอ ฮูราแคน[24]  
02:15 [19]แอดเตริโค ราแฟล่า VS โบค่า จูเนียร์ส[1]  
03:00 [28]ซานมาร์ติน ซานฮวน VS เบลกราโน่[29]  
04:15 [4]ริเวอร์เพลท VS ซาร์เมียนโต้ จูนิน[25]  
05:30 [11]ทัลเลเรส VS โกดอย ครูซ[16]  
06:15 [30]อาร์เซน่อล เดอ ซารานดี้ VS อินดิเพนเดนเต้[10]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
00:30 [7]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[4]  
03:00 [18]แอลเอ กาแลกซี่ VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[17]  
05:00 [20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS โคโลราโด้ ราปิดส์[21]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
00:00 [8]พูมาส ยูนัม VS เวราครูซ[17]  
07:00 [13]ซานโตส ลากูน่า VS คลับ อเมริกา[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00 [2]เชียงราย ยูไนเต็ด VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[3]  
18:00 [16]สุโขทัย เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[8]  
19:00 [11]สุพรรณบุรี เอฟซี VS นครราชสีมา เอฟซี[12]  
19:00 [9]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS พัทยา ยูไนเต็ด[13]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [F6]ชุมพร เอฟซี VS หาดใหญ่ เอฟซี[F5]  
18.00 [F3]พัทลุง เอฟซี VS ภูเก็ต เอฟซี[F2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทย ลีก คัพ (Thai League Cup 2017)
15.30 [D3F-7]ยะลา ยูไนเต็ด VS เชียงใหม่ เอฟซี[D1-10]  
15.30 [D3D-3]นาวิกโยธิน เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[D1-7]  
18.00 [D2B-13]ตรัง เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[D1-2]  
18.00 [D1-17]บางกอก เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[D1-14]  
18.00 [D2A-1]แพร่ ยูไนเต็ด VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[D1-3]