โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล เยอรมัน ซูเปอร์คัพ (Germany Super Cup)
01:30 [2]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ VS บาเยิร์น มิวนิค[1]
โปรแกรมฟุตบอล สเปน ซุปเปอร์คัพ (Spain Super Cup)
03:00 [7]เซบีย่า VS บาร์เซโลน่า[1]
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
19:30 [16]บอร์นมัธ VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[5]
22:00 [2]อาร์เซน่อล VS ลิเวอร์พูล[8]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
20:00 [D2-1]น็องซี่ VS โอลิมปิก ลียง[2]
22:00 [4]นีซ VS แรนส์[8]
01:45 [13]โอลิมปิก มาร์กเซย VS ตูลูส[17]
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
00:00 [D2-19]ซาแลร์นิตาน่า(N) VS ปิซ่า[C1-20]
01:45 [D1-15]ซามพ์โดเรีย VS บาสซาโน่[D3-2]
01:45 [D1-20]เวโรน่า VS โครโตเน่[2-2]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [13]คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ VS ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส[3]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17:30 [11]เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่ VS วิลเล่ม ทเว[16]
19:30 [17]โก อเฮด อีเกิ้ลส์ VS ไนจ์เมเก้น[10]
19:30 [1]เฟเยนูร์ด VS เอฟซี ทเวนเต้[14]
21:45 [5]พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น VS AZ อัลค์มาร์[7]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [3]เบาวิสต้า VS อารัวก้า[17]
22:00 [13]นาซิอองนาล VS ชาเวซ[14]
00:00 [1]วิตอเรีย เซตูบัล VS เบเลเนนส์[11]
02:15 [12]วิตอเรีย กิมาไรส์ VS บราก้า[4]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [14]อาเลซุนด์ VS โมลด์[8]
22:59 [5]เฮาเกซุนด์ VS ทรอมโซ่[11]
22:59 [2]ออด เกรนแลนด์ VS ชาร์ปบอร์ก 08 [6]
22:59 [1]โรเซนบอร์ก VS ซองน์ดาล[9]
22:59 [4]สตรอมก็อดเซ็ท VS สตาร์ต คริสเตียนเซ่น[16]
01:00 [7]ไวกิ้ง เอฟเค VS สตาเบ็ค[15]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [11]คัลมาร์ VS มัลโม่[2]
22:30 [14]เยอร์การ์เด้น VS เอล์ฟบอร์ก[7]
22:30 [5]ฮัคเค่น VS โอเรโบร[6]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [8]โอเดนเซ่ VS นอร์ดเจลแลนด์[11]
22:59 [4]บรอนด์บี้ VS ซอนเดอร์ไจสกี[12]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
22:30 [4]VPS วาซ่า VS มาเรียฮามน์[2]
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30 [2]ซูลเต้ วาเรเกม VS สตองดาร์ด ลีแอช[4]
22:59 [8]คลับบรูซ VS โลเคอเรน[7]
01:00 [11]ออสเทนเด้ VS เปรูเวลซ์[14]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [3]สตวร์มกราซ VS ออสเตรียเวียนนา[4]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกวัน อังกฤษ (League One England)
21:00 [21]บริสตอล โรเวอร์ส VS อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด[10]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30 [3]ฮันโนเวอร์ 96 VS กรอยเธอร์ เฟือร์ธ[7]
20:30 [17] 1860 มิวนิค VS อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์[11]
20:30 [14]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ VS ไกเซอร์สเลาเทิร์น[18]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00 [10]ฟลูมิเนนเซ่(N) VS อเมริกา มิไนโร่[20]
21:00 [6]เกรมิโอ้ ปอร์โต้ VS โครินเธียนส์[3]
02:00 [14]วิตอเรีย BA VS ซานตา ครูซ[19]
02:00 [5]ซานโตส VS อัตเลติโก มิไนโร่[2]
02:00 [18]ครูไซโร่(N) VS กอริติบ้า[16]
02:15 [9]เซาเปาโล VS โบตาโฟโก้[17]
04:30 [7]แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่ VS พัลไมรัส[1]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
03:00 [20]ชิคาโก้ ไฟร์ VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[14]
06:00 [16]ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์ VS รีล ซอลต์ เลค[4]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
00:00 [11]โตลูก้า(N) VS ติเกรส์ UANL[4]
05:00 [16]จากัวร์ ชิอาปาส VS เวราครูซ[15]
06:00 [17]ซานโตส ลากูน่า VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[12]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [6]สุโขทัย เอฟซี VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[14]
18:00 [8]เชียงราย ยูไนเต็ด VS นครราชสีมา เอฟซี[13]
19:00 [10]สุพรรณบุรี เอฟซี VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[1]
19:00 [2]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS ราชนาวี เอฟซี[15]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [4]อ่างทอง เอฟซี VS นครปฐม ยูไนเต็ด[12]
18:00 [16]บางกอก เอฟซี VS ไทยฮอนด้า เอฟซี[3]
18:00 [6]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล VS สงขลา ยูไนเต็ด[5]
19:00 [8]เชียงใหม่ เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[2]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.00 [A10]น่าน เอฟซี VS เลย ซิตี้[A8]
18.00 [A11]เชียงราย ซิตี้ VS ลำพูน วอริเออร์[A3]
18.00 [A4]กำแพงเพชร เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[A1]
17.00 [B10]หนองคาย เอฟที VS นครพนม เอฟซี[B14]
18.00 [B1]อุดรธานี เอฟซี VS มุกดาหาร ลำโขง[B13]
18.00 [B5]ขอนแก่น เอฟซี VS สกลนคร เอฟซี[B9]
18.00 [B12]สุรินทร์ ซิตี้ VS ยโสธร เอฟซี[B11]
16.00 [C9]พานทอง เอฟซี VS อุทัยธานี เอฟซี[C11]
18.00 [C8]นครสวรรค์ เอฟซี VS อยุธยา เอฟซี[C3]
16.00 [D2]ราชประชา เอฟซี VS สมุทรปราการ ยูไนเต็ด[D6]
16.00 [D10]พัทยา เอฟซี VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[D1]
17.00 [E1]ตราด เอฟซี VS ปลวกแดง ระยอง[E5]
18.30 [E3]ฉะเชิงเทรา ไฮเทค VS นาวิกโยธิน ยูเรก้า[E10]
16.00 [F2]ม.ราชพฤกษ์ VS บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์[F5]
17.30 [F8]วานา นาวา หัวหิน ซิตี้ VS อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด[F9]
18.00 [F7]นนทบุรี เอฟซี VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[F10]
16.00 [G9]ม.รังสิต VS โดม เอฟซี[G11]
16.00 [G8]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS เกร็กคูทัพฟ้า ปทุมธานี[G6]
16.00 [H4]ยะลา ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[H9]
18.00 [H5]ตรัง เอฟซี VS นครศรี เฮอริเทจ[H12]