ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:45 [19]นอริช ซิตี้ VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[5] 0 – 1
21:00 [18]ซันเดอร์แลนด์ VS เชลซี[9] 3 – 2
21:00 [6]เวสต์แฮมยูไนเต็ด VS สวอนซี ซิตี้[13] 1 – 4
21:00 [20]แอสตัน วิลล่า VS นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด[17] 0 – 0
21:00 [16]คริสตัล พาเลซ VS สโต๊ค ซิตี้[10] 2 – 1
21:00 [15]บอร์นมัธ VS เวสต์บรอมวิช[14] 1 – 1
23:30 [1]เลสเตอร์ ซิตี้ VS เอฟเวอร์ตัน[11] 3 – 1
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [9]อิงโกลสตัดท์ VS บาเยิร์น มิวนิค[1] 1 – 2
20:30 [16]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[2] 1 – 0
20:30 [4]มึนเช่นกลัดบัค VS เลเวอร์คูเซ่น[3] 2 – 1
20:30 [5]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน VS ดาร์มสตัดท์[14] 1 – 2
20:30 [6]ชาลเก้ 04 VS เอาก์สบวร์ก[12] 1 – 1
20:30 [17]สตุ๊ตการ์ต VS ไมนซ์[7] 1 – 3
20:30 [11]ฮัมบูร์ก VS โวล์ฟสบวร์ก[10] 0 – 1
20:30 [8]โคโลญจน์ VS แวร์เดอร์ เบรเมน[15] 0 – 0
20:30 [18]ฮันโนเวอร์ 96 VS ฮอฟเฟ่นไฮม์[13] 1 – 0
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [4]อินเตอร์ มิลาน VS เอ็มโปลี[12] 2 – 1
01:45 [14]โบโลญญ่า VS เอซี มิลาน[7] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
02:00 [17]อฌักซิโอ้ VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[1] 0 – 4
02:00 [2]โอลิมปิก ลียง VS โมนาโก[3] 6 – 1
02:00 [6]ลีลล์ VS แก็งก็อง[15] 0 – 0
02:00 [11]มงต์เปลลิเย่ร์ VS แรนส์[7] 2 – 0
02:00 [13]โอลิมปิก มาร์กเซย VS แร็งส์[18] 1 – 0
02:00 [19]ตูลูส VS ทรัวส์[20] 1 – 0
02:00 [12]บอร์กโดซ์ VS ลอริยองต์[16] 3 – 0
02:00 [9]น็องต์ VS ก็อง[10] 1 – 2
02:00 [14]บาสเตีย VS อองเช่ร์[8] 1 – 0
02:00 [5]นีซ VS แซงต์ เอเตียน[4] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:30 [15]แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส VS เร้ดดิ้ง[16] 3 – 1
18:30 [7]คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ VS เบอร์มิงแฮม[9] 1 – 1
18:30 [22]ชาร์ลตัน แอธเลติก VS เบิร์นลี่ย์[1] 0 – 3
18:30 [5]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ VS อิปสวิช[8] 0 – 1
18:30 [21]ฟูแล่ม VS โบลตัน[24] 1 – 0
18:30 [19]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS เบรนท์ฟอร์ด[10] 1 – 5
18:30 [4]ฮัลล์ ซิตี้ VS ร็อตเธอร์แฮม[20] 5 – 1
18:30 [2]มิดเดิลสโบรห์ VS ไบรท์ตัน[3] 1 – 1
18:30 [23]มิลตัน คียนส์ ดอนส์ VS น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์[17] 1 – 2
18:30 [11]เปรสตัน VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[12] 1 – 1
18:30 [13]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส VS บริสตอล ซิตี้[18] 1 – 0
18:30 [14]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[6] 2 – 1
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:15 [7]ริโอ อาฟ VS ปอร์โต้[3] 1 – 3
00:30 [18]อคาเดมิก้า โคอิมบร้า VS บราก้า[4] 0 – 0
02:45 [2]สปอร์ติ้ง ลิสบอน VS วิตอเรีย เซตูบัล[15] 5 – 0
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [8]ไวกิ้ง เอฟเค VS ทรอมโซ่[10] 2 – 0
22:59 [4]สตรอมก็อดเซ็ท VS ลีลล์สตรอม[6] 3 – 1
01:00 [5]เอสเค บรานน์ VS สตาร์ต คริสเตียนเซ่น[16] 1 – 0
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [13]ออสเตอร์ซุนด์ VS คัลมาร์[12] 1 – 0
21:00 [9]เอล์ฟบอร์ก VS เกเฟล[15] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [7]แรนเดอร์ส VS โฮโบร[12] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
01:00 [8]เอฟซี ซูริค VS บาเซิ่ล[1] 2 – 3
01:00 [6]เอฟซี ธูน VS เซนต์ กัลเลน[7] 2 – 2
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00 [3]ฮาร์ท VS รอสส์ เคาน์ตี้[8] 1 – 1
21:00 [6]มาเธอร์เวลล์ VS เซนต์ จอห์นสโตน[4] 1 – 2
21:00 [5]ดันดี VS แฮมิลตัน[10] 0 – 1
21:00 [11]คิลมาร์น็อค VS แพททริค ทริสเทล[9] 0 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
17:30 [17]ชีวาสสปอร์ VS เกนเคลอร์บิลิจี้[9] 2 – 1
20:00 [15]กาเซียนเทปสปอร์ VS เอสคิเซไฮสปอร์[16] 1 – 1
22:59 [5]ออสมันริสปอร์ VS บูร์ซาสปอร์[11] 3 – 3
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [A3]เปรูเวลซ์ VS คอร์ไทรจ์[A1] 2 – 3
22:59 [A2]สตองดาร์ด ลีแอช VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[A4] 2 – 0
01:30 [B2]โลเคอเรน VS เมเชเลน[B3] 5 – 1
01:30 [B4]แซงต์ ทรุยด็อง VS ชาเลอร์รัว[B1] 0 – 3
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [3]ออสเตรียเวียนนา VS แอดมิร่า[4] 3 – 1
23:30 [1]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS สตวร์มกราซ[5] 1 – 1
23:30 [7]SV รีด VS SV โกรดิก[10] 2 – 0
23:30 [9]เรนดอร์ฟ อัลทัช VS วูล์ฟเบอร์เกอร์[6] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
22:59 [6]โอซาซูน่า VS พอนเฟร์ราดิน่า[19] 0 – 0
22:59 [11]ลูโก้ VS อัลคอลคอน[10] 1 – 2
22:59 [20]ยูอี ยาโกสเตรา VS เรอัล โอเบียโด[4] 2 – 0
22:59 [18]อัลเมเรีย VS กิมนาสติก[3] 1 – 2
01:15 [12]เตเนริเฟ่ VS เอลเช่[8] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [1]โครโตเน่ VS ลาติน่า คาลชิโอ้[18] 1 – 1
20:00 [16]โปร เวอร์เซลลี่ VS ทราปานี่[3] 1 – 1
20:00 [12]แตร์นาน่า VS เชเซน่า[7] 1 – 1
20:00 [21]ลิวอร์โน่ VS เปรูจา[11] 1 – 1
20:00 [19]ซาแลร์นิตาน่า VS โมเดน่า[18] 0 – 0
20:00 [13]อเวลลิโน่ VS โคโม่[22] 1 – 1
20:00 [15]วิเชนซ่า VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[8] 2 – 1
20:00 [9]โนวาร่า VS อัสโคลี่[14] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [8]เชียงราย ยูไนเต็ด VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[2] 0 – 3
18:00 [9]ศรีสะเกษ เอฟซี VS ราชบุรี มิตรผล[6] 1 – 1
19:00 [16]ราชนาวี เอฟซี VS นครราชสีมา เอฟซี[14] 1 – 0
19:00 [10]ชลบุรี เอฟซี VS บีอีซี เทโรศาสนะ[11] 1 – 0
20:00 [3]บางกอกกล๊าส VS แบงค็อก ยูไนเต็ด[1] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [15]ลำปาง เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[12] 2 – 0
18:00 [16]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS ประจวบ เอฟซี[6] 3 – 2
18:00 [11]กระบี่ เอฟซี VS นครปฐม ยูไนเต็ด[9] 1 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
17.00 [A11]เพชรบูรณ์ เอฟซี VS อุตรดิตถ์ เอฟซี[A10] 1 – 0
18.00 [A2]ลำพูน วอริเออร์ VS แพร่ ยูไนเต็ด[A7] 1 – 0
18.00 [A4]กำแพงเพชร เอฟซี VS พะเยา เอฟซี[A1] 0 – 0
16.00 [B8]สกลนคร เอฟซี VS มุกดาหาร ลำโขง[B14] 0 – 1
17.00 [B2]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B12] 0 – 1
18.00 [B9]อุบลราชธานี เอฟซี VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B1] 2 – 0
16.00 [C4]พานทอง เอฟซี VS พีทียู ปทุมธานี[C10] 1 – 1
16.00 [C9]อยุธยา เอฟซี VS อยุธยา วอริเออร์[C1] 1 – 0
16.00 [C3]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS มาแชร์ชัยภูมิ[C7] 2 – 1
16.00 [D3]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS ม.เกษมบัณฑิต[D8] 2 – 2
18.00 [E11]จันทบุรี เอฟซี VS ตราด เอฟซี[E1] 2 – 2
18.30 [E3]สมุทรปราการ เอฟซี VS ฉะเชิงเทรา เอฟซี[E9] 1 – 1
18.00 [F11]ธนบุรี ซิตี้ VS สมุทรสาคร ยูไนเต็ด[F8] 1 – 0
19.00 [F5]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS สีหมอก เอฟซี[F3] 1 – 0
16.00 [G8]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน[G9] 3 – 0
17.00 [G5]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS จามจุรี ยูไนเต็ด[G1] 2 – 1
16.00 [H7]สตูล ยูไนเต็ด VS สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด[H3] 2 – 3
16.15 [H1]ปัตตานี เอฟซี VS นรา ยูไนเต็ด[H6] 0 – 1
17.00 [H2]หาดใหญ่ เอฟซี VS ระนอง ยูไนเต็ด[H4] 0 – 1