ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 สิงหาคม พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 สิงหาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล อินเตอร์เนชั่นแนล แชมเปี้ยนคัพ (International Champions Cup 2016)
01:00 [D1-4]อินเตอร์ มิลาน(N) VS เซลติก[PR-3] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [LCH-4]ฮัลล์ ซิตี้ VS เลสเตอร์ ซิตี้[1] 2 – 1
21:00 [LCH-1]เบิร์นลี่ย์ VS สวอนซี ซิตี้[12] 0 – 1
21:00 [15]คริสตัล พาเลซ VS เวสต์บรอมวิช[14] 0 – 1
21:00 [11]เอฟเวอร์ตัน VS ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์[3] 1 – 1
21:00 [LCH-2]มิดเดิลสโบรห์ VS สโต๊ค ซิตี้[9] 1 – 1
21:00 [6]เซาแธมป์ตัน VS วัตฟอร์ด[13] 1 – 1
23:30 [4]แมนเชสเตอร์ ซิตี้ VS ซันเดอร์แลนด์[17] 2 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [11]บอร์กโดซ์ VS แซงต์ เอเตียน[6] 3 – 2
01:00 [12]มงต์เปลลิเย่ร์ VS อองเช่ร์[9] 1 – 0
01:00 [D2-2]ดิฌง VS น็องต์[14] 0 – 1
01:00 [7]ก็อง VS ลอริยองต์[15] 3 – 2
01:00 [D2-3]เม็ตซ์ VS ลีลล์[5] 3 – 2
โปรแกรมฟุตบอล โอลิมปิกชาย (Men Olympic Football Tournament 2016)
22:59 โปรตุเกส(U23)(N) VS เยอรมนี(U23) 0 – 4
02:00 ไนจีเรีย(U23)(N) VS เดนมาร์ก(U23) 2 – 0
05:00 เกาหลีใต้(U23)(N) VS ฮอนดูรัส(U23) 0 – 1
08:00 บราซิล(U23) VS โคลัมเบีย(U23) 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
00:30 [D1-16]อูดิเนเซ่ VS สเปเซีย[D2-7] 2 – 3
01:30 [D2-4]เปสคาร่า VS โฟรซิโนเน่[D1-19] 2 – 0
01:30 [D2-8]โนวาร่า VS ลาติน่า[D2-16] 0 – 0
01:30 [D2-10]เปรูจา VS คาร์ปิ[D1-18] 2 – 1
01:30 [D1-12]โตริโน่ VS โปร เวอร์เซลลี่[D2-17] 4 – 1
01:45 [D1-13]อตาลันต้า VS เครโมเนเซ่[D3-6] 3 – 0
01:45 [D1-11]เอ็มโปลี VS วิเชนซ่า[D2-13] 2 – 0
01:45 [D1-9]คิเอโว่ VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[D2-9] 3 – 0
01:45 [D2-5]เชเซน่า VS แตร์นาน่า[D2-12] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [21]แอสตัน วิลล่า VS ร็อตเธอร์แฮม[11] 3 – 0
21:00 [22]บาร์นสลี่ย์ VS ดาร์บี้ เค้าท์ตี้[15] 2 – 0
21:00 [17]เบรนท์ฟอร์ด VS อิปสวิช ทาวน์[3] 2 – 0
21:00 [16]เบอร์ตัน อัลเบี้ยน VS บริสตอล ซิตี้[6] 1 – 2
21:00 [24]ลีดส์ ยูไนเต็ด VS เบอร์มิงแฮม[14] 1 – 2
21:00 [20]นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด VS ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์[5] 1 – 2
21:00 [19]เปรสตัน VS ฟูแล่ม[8] 1 – 2
21:00 [18]วีแกน แอธเลติก VS แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส[23] 3 – 0
21:00 [10]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS เร้ดดิ้ง[9] 2 – 0
23:30 [1]นอริช ซิตี้ VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[7] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [6]เอ็กเซลซิเออร์ VS โกรนิงเก้น[18] 2 – 0
00:45 [4]อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม VS โรด้า เจซี[9] 2 – 2
00:45 [2]วิเทสส์ VS เดน ฮาก[3] 1 – 2
01:45 [12]ซโวลเล่ VS สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[15] 0 – 3
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [10]โมไรเรนเซ่ VS ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า[15] 1 – 1
00:15 [6]สปอร์ติ้ง ลิสบอน VS มาริติโม่[2] 2 – 0
02:30 [18]ทอนเดล่า VS เบนฟิก้า[5] 0 – 2
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [13]โบโด กลิมท์ VS ลีลล์สตรอม[12] 1 – 1
22:59 [10]วาเลเรนก้า VS เอสเค บรานน์[3] 3 – 2
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [3]AIK โซลน่า VS เฮลซิงบอร์ก[13] 2 – 1
21:00 [15]เกเฟล VS นอร์โคปิ้ง[1] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [10]ฮอร์เซ่นส์ VS ซิลเคบอร์ก[14] 3 – 3
23:30 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS มิดทิลแลนด์[2] 3 – 1
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15 [1]ดันดี VS กลาสโกว์ เรนเจอร์ส[5] 1 – 2
21:00 [8]อเบอร์ดีน VS ฮาร์ทส์[9] 0 – 0
21:00 [6]แฮมิลตัน VS คิลมาร์น็อค[10] 1 – 2
21:00 [12]อินเวอร์เนสส์ VS รอสส์ เคาน์ตี้[11] 2 – 3
21:00 [4]มาเธอร์เวลล์ VS เซนต์ จอห์นสโตน[7] 1 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [6]อิลเวส VS HIFK[10] 3 – 1
20:00 [12]PK-35 VS ลาห์ติ[8] 1 – 1
20:00 [9]พีเอส เคมี่ VS อินเตอร์ ตูร์คู[11] 3 – 1
20:00 [7]ไซนาโจเอน VS โรวาเนียมี่[3] 3 – 1
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [3]ชาเลอร์รัว VS KAA เก้นท์[5] 1 – 1
01:00 [10]เมเชเลน VS คอร์ไทรจ์[13] 0 – 0
01:00 [12]เวสเตอร์โล VS AS ยูเปน[16] 1 – 2
01:30 [8]ราซิ่ง เกงค์ VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[15] 2 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [9]เอสวี รีด VS เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก[5] 0 – 2
23:30 [2]ราปิด เวียนนา VS แอดมิร่า[7] 4 – 0
23:30 [1]เรนดอร์ฟ อัลทัช VS ซังค์ พอลเท่น[8] 3 – 1
23:30 [10]แมตเตอร์สเบิร์ก VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[6] 3 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซูเปอร์คัพ (Turkey Super Cup)
00:45 [1]เบซิคตัส(N) VS กาลาตาซาราย[6] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [12]คาร์ลสรูห์ VS โบคุ่ม[2] 1 – 1
20:30 [13]ซังค์ เพาลี VS ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์[4] 0 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [3]วาล็องเซียนส์ VS แร็งส์[5] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:30 [D1-3]เลเวอร์คูเซ่น VS เรอัล โซเซียดาด[D1-9] 2 – 0
20:30 [D1-4]มึนเช่นกลัดบัค VS ลาซิโอ้[D1-8] 0 – 0
20:30 [D1-13]แวร์เดอร์ เบรเมน(N) VS อิงโกลสตัดท์[D1-11] 1 – 0
22:59 [D1-7]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน(N) VS นาโปลี[D1-2] 1 – 4
01:00 [D1-1]ยูเวนตุส(N) VS เอสปันญ่อล[D1-13] 2 – 2
01:30 [D2-2]เลกาเนส VS บียาร์เรอัล[D1-4] 3 – 2
02:30 [D1-12]บาเลนเซีย VS ฟิออเรนติน่า[D1-5] 2 – 1
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
04:30 [8]ปอนเต เปรตา VS ฟิกูเรนเซ่[15] 2 – 0
02:00 [12]สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่(N) VS ฟลาเมงโก[4] 1 – 0
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [8]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[9] 3 – 1
06:30 [15]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS ฟิลลาเดเฟีย[11] 0 – 4
07:00 [17]ดีซี ยูไนเต็ด VS พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส[10] 2 – 0
07:20 [19]โคลัมบัส ครูว์ VS นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี[5] 3 – 3
08:05 [1]เอฟซี ดัลลัส VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[7] 2 – 2
09:35 [3]แอลเอ กาแลกซี่ VS โคโลราโด ราปิดส์[2] 1 – 1
11:00 [18]ฮุสตัน ไดนาโม VS โตรอนโต้ เอฟซี[6] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [5]กัวเรตาโร่ VS ครูซ อาซูล[13] 0 – 0
07:00 [10]อัตลาส VS พูอีบลา[9] 3 – 2
07:00 [8]มอนเทอร์เรย์ VS เนกาซ่า[14] 2 – 1
07:00 [2]ปาชูก้า VS พูมาส ยูนัม[6] 3 – 0
09:00 [3]คลับ อเมริกา VS มอเรเลีย[7] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [7]ชลบุรี เอฟซี VS ราชบุรี มิตรผล[5] 2 – 0
18:00 [11]ศรีสะเกษ เอฟซี VS บางกอกกล๊าส[3] 3 – 3
19:00 [4]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด VS โอสถสภา M150 [17] 1 – 1
19:00 [12]พัทยา ยูไนเต็ด VS บีอีซี เทโรศาสนะ[9] 2 – 2
20:00 [18]บีบีซียู เอฟซี VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[16] 2 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [10]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS กระบี่ เอฟซี[11] 3 – 2
18:00 [1]อุบล ยูเอ็มที VS ระยอง เอฟซี[13] 2 – 0
18:00 [9]ปตท. ระยอง VS สมุทรสงคราม เอฟซี[15] 2 – 0
18:00 [14]ลำปาง เอฟซี VS ประจวบ เอฟซี[7] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30 [A10]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A7] 3 – 2
18.00 [A6]แพร่ ยูไนเต็ด VS พิษณุโลก เอฟซี[A5] 1 – 1
18.00 [A4]พะเยา เอฟซี VS เพชรบูรณ์ เอฟซี[A12] 3 – 0
16.00 [B6]มหาสารคาม เอฟซี VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[B5] 1 – 2
18.00 [B2]อุบลราชธานี เอฟซี VS ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด[B9] 3 – 3
18.00 [B3]กาฬสินธ์ เอฟซี VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B8] 0 – 0
16.00 [C10]มาแชร์ชัยภูมิ VS สิงห์บุรี บางระจัน[C2] 1 – 2
16.00 [C1]อยุธยา วอริเออร์ VS สระบุรี ทีอาร์ยู[C7] 1 – 0
16.00 [C6]พีทียู ปทุมธานี VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[C5] 1 – 2
16.00 [D4]ม.เกษมบัณฑิต VS สินธนา กบินทร์บุรี[D8] 2 – 1
16.00 [D5]ลูกอีสาน เอฟซี VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D9] 2 – 2
16.00 [E3]ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด VS สมุทรปราการ เอฟซี[E8] 4 – 1
16.00 [E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศ VS จันทบุรี เอฟซี[E9] 1 – 1
16.00 [D6]นครนายก เอฟซี VS พัทยา ซิตี้[D5] 4 – 2
17.00 [E7]สระแก้ว เอฟซี VS สายมิตรกบินทร์บุรี[E11] 2 – 0
16.00 [F3]สีหมอก เอฟซี VS สมุทรสาคร เอฟซี[F1] 0 – 1
17.00 [F6]ชุมพร เอฟซี VS ธนบุรี ซิตี้[F12] 2 – 1
17.30 [F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ด VS กรุงธนบุรี เอฟซี[F4] 3 – 2
16.00 [G11]แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน VS บียู เดฟโฟ่ เอฟซี[G4] 1 – 1
17.00 [G5]รังสิต เอฟซี VS บีซีซี เอฟซี[G8] 0 – 1
16.00 [H8]สตูล ยูไนเต็ด VS นรา ยูไนเต็ด[H2] 5 – 2
16.15 [H7]ปัตตานี เอฟซี VS พังงา เอฟซี [H11] 1 – 0
17.00 [H10]หาดใหญ่ เอฟซี VS สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด[H1] 2 – 3
19.00 [H6]ภูเก็ต เอฟซี VS ระนอง ยูไนเต็ด[H3] 0 – 0